Wanka, wannan abu mai sauƙi ga mutum mai ƙarfin jiki, ga tsofaffi masu nakasa, waɗanda ke ƙarƙashin ƙarancin yanayin wanka a gida, ba za su iya motsa tsofaffi ba, rashin iya kula da ƙwararru ...... abubuwa daban-daban, "wanka mai daɗi" amma sau da yawa yakan zama abin jin daɗi.
Tare da yanayin tsufa na al'umma, wata sana'a da ake kira "mai taimaka wa wanka" ta bulla a hankali a wasu manyan birane a cikin 'yan shekarun nan, kuma aikinsu shine taimaka wa tsofaffi su yi wanka.
A cikin 'yan shekarun nan, Beijing, Shanghai, Chongqing, Jiangsu da sauran yankuna da dama, an samu wannan hidima, galibi a cikin nau'ikan wuraren wanka na tsofaffi, motar wanka ta hannu, wanka ta gida da sauran nau'ikan rayuwa.
Dangane da hasashen kasuwar wanka ta tsofaffi, wasu masana a fannin sun kiyasta cewa:
Dangane da farashin yuan 100 ga kowane tsofaffi da kuma yawan sau ɗaya a wata, girman kasuwar hidimar wanka ga tsofaffi miliyan 42 nakasassu da nakasassu kaɗan kawai ya fi yuan biliyan 50. Idan muka ƙidaya duk tsofaffi sama da shekaru 60 a matsayin waɗanda za su iya samun damar yin hidimar wanka, sararin kasuwa a baya ya kai yuan biliyan 300.
Duk da haka, a yayin da ake fuskantar karuwar bukatar da ake da ita daga manyan kamfanoni, bukatar ayyukan wanka a gida na kara fadada, amma har yanzu akwai matsaloli da dama.
Bari mu ga abin da ke da wahala game da wanka na gargajiya? Ba a tabbatar da tsaro ba, buƙatar motsa jikin tsofaffi, a cikin dukkan tsarin motsi yana da sauƙi ya haifar da faɗuwa cikin haɗari, raunuka, katsewa, da sauransu; ƙarfin aiki ya yi yawa, yana buƙatar masu kula da tsofaffi 2-3 tare don kammala aikin tsaftace wanka na tsofaffi; hanya ɗaya, ba za a iya daidaita shi da yanayin gida ba, buƙatun wanka na gargajiya na sarari da buƙatun muhalli suna da yawa; kayan aiki suna da girma, ba su da sauƙin motsawa, da sauransu.
Dangane da waɗannan wuraren shakatawa na gargajiya na wanka na gida, fasahar Shenzhen Zuowei da aka fi mayar da hankali a kai ta ƙaddamar da injin wanka mai ɗaukuwa a matsayin tushen mafita ta gabaɗaya ta wanka na gida.
Injin wanka mai ɗaukuwa ya juya tsarin wanka na gargajiya gaba ɗaya, yana iya wanke dukkan jiki, amma kuma yana da sauƙin yin wanka na ɗan lokaci. Injin wanka mai ɗaukuwa ta amfani da bututun baya don shan najasa ba tare da diga ba hanya mai kyau don cimma tsafta mai zurfi; maye gurbin bututun wanka da gado mai hura iska zai iya barin tsofaffi su ji daɗin shawa mai santsi, wanka gaba ɗaya yana ɗaukar rabin sa'a kawai, mutum ɗaya zai yi aiki, babu buƙatar ɗaukar tsofaffi, zai iya kawar da faɗuwar bazata; da kuma tallafawa tsofaffi ruwan wanka na musamman, don cimma wanka cikin sauri, cire warin jiki da kuma kula da fata.
Injin wanka mai ɗaukuwa, ƙarami kuma mai kyau, mai sauƙin ɗauka, ƙarami, nauyi mai sauƙi, kula da gida, wanka na gida, kamfanin kula da gida da aka fi so, wanda aka ƙera shi ga tsofaffi tsofaffi masu ƙarancin ƙafafu, tsofaffi nakasassu marasa lafiya, waɗanda ke kwance a kan gado, waɗanda ke magance matsalolin wanka na tsofaffi marasa lafiya, ya yi wa ɗaruruwan dubban mutane hidima.
Lokacin Saƙo: Afrilu-20-2023