A ranar 11 ga Oktoba, membobin ƙungiyar jam'iyyar ta Sashen Ilimi na Zhejiang da Chen Feng, mataimakin darakta, sun je Cibiyar Haɗakar Masana'antu da Ilimi ta ZUOWEI da Kwalejin Ƙwararru ta Zhejiang Dongfang don bincike.
Cibiyar Haɗakar Masana'antu da Ilimi ta mayar da hankali kan horar da manyan ƙwararrun ma'aikatan jinya waɗanda ke da ra'ayoyi na ƙasashen duniya, ƙwarewar ƙwararru da kuma halayen sana'a. Wannan cibiyar tana amfani da kayan aikin kula da jinya na zamani kuma tana da ƙungiyar malamai masu ƙwarewa a aikace, waɗanda za su iya samar wa ɗalibai kyakkyawan yanayin koyo da damar haɓaka aiki.
Chen Feng ya jaddada cewa: Tushen Haɗakar Masana'antu da Ilimi muhimmin bangare ne na ilimin sana'o'i mafi girma kuma muhimmin wuri ne ga ɗalibai don inganta ƙwarewar sana'o'insu da kuma tsara ƙwarewarsu. Ta hanyar haɗin gwiwa tsakanin makarantu da kamfanoni, zai iya haɗa albarkatun ilimi da inganta ingancin ilimin sana'o'i, kuma a lokaci guda, yana kuma samar da dandamali mai dacewa ga kamfanoni don isar da ƙwararrun ma'aikatan jinya.
Chen Feng ya kuma sami fahimtar yanayin haɗin gwiwa da abubuwan da ke cikin haɗin gwiwa tsakanin ZUOWEI da Kwalejin Ƙwararru ta Zhejiang Dongfang, kuma ya tabbatar da bincike da ayyukan da ɓangarorin biyu suka yi a fannin haɓɓaka haziƙai, horon aiki, haɓaka manhaja, da kuma ƙirƙirar masana'antu. Yana fatan Cibiyar Haɗakar Masana'antu da Ilimi za ta iya zama muhimmin dandamali don haɓaka haziƙai masu inganci da kuma isar da ma'aikata masu kyau ga kamfanoni a Lardin Zhejiang har ma da ƙasar baki ɗaya.
Babban aikin ilimin sana'a shine a horar da ma'aikata masu ƙwarewa, kuma zurfafa haɗin kai tsakanin masana'antu da ilimi hanya ce mai mahimmanci don haɓaka ingantaccen ci gaban ilimin sana'a. Haɗin gwiwa tsakanin ZUOWEI da Kwalejin Sana'a ta Zhejiang Dongfang misali ne na haɗin gwiwa tsakanin makarantu da kamfanoni, wanda zai iya zama abin koyi ga sauran kamfanoni da makarantu.
Lokacin Saƙo: Oktoba-26-2023